แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

อะไรสามารภใช้ทำขนมแทนแป้ง

• ก้ามม่วง
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #374 by ก้ามม่วง
คุณ kady ค่ะ เราไม่กล้าชั่งนน.เลยจริงๆคะ กลัวแสลงใจ เพราะส่วนนึงเรามีท้าไว้กับคุณแฟนว่าอีก 2 เดือน ถ้าเราลดนน.ได้เท่าไหร่ให้กก.ละ 1000 ไม่เช่นนั้นเราจะต้องเสีย กก.ละ 1000 เช่นกัน
เราต้องการลดนน. ซัก 3 กิโลคะ ชั่งครั้งล่าสุด 50 เมื่อประมาณ 2 อาทิตย์ก่อนโน้น เราเป็นคนที่นน.ลดยากมากแต่ดันขึ้นง่ายมากซะนี่ แต่ก็ตัดสินใจจะลองใช้วิธีพร่องแป้งดูคะ หากว่านน.ไม่ลดแต่มันไม่เพิ่มไปกว่าเดิม แล้วทำให้มีความสุขกับการกินตามหลักการนี้ ก็น่าจะโอ จากนั้นก็ค่อยเพิ่มการออกกำลังกายควบคู่ไปด้วย
More
17 years 8 months ago #375 by Kady
โอ้ คูณชนะชัวร์;) แต่ตอนนี้ไม่ชั่งก็ดีค่ะ เพราะน้ำหนักคุณไม่เกินมากเหมือนเรา เราเคยอ่านข้อแนะนำอื่นเกี่ยวกับการชั้งน้ำหนักว่า คาร1สัปดาห์ชั่งที เพราะภายใน1สัปดาห์จะไม่ค่อยเห็นน้ำหนักเปลี่ยนแปลง ถ้าชั่งทุกวันจะทำให้หมดกำลังใจ(แต่เราตื่นเต้นน่ะ เพราะที่บ้านเชียร์ ถามทุกวันว่าวันนี้หนักเท่าไหร่ เราเลยอดใจไม่ชั่งไม่ได้) วันนี้เราชั่งน้ำหนักก็ไม่ลดหละ 61 กก.เท่าเดิม 3 วันแล้ว แต่รู้สึกว่าตัวเองผอมลงนิดๆนะ คงเป็นเพราะตาชั่งเราเป็นแบบเข็มน่ะ ไม่ค่อยเที่ยง(แน่ะ โทษตาชั่งอีก:laugh: ) คุณก้ามม่วงส่งมาคุยแลกเปลี่ยนกันนะคะ มีเพื่อนร่วมกันลดน้ำหนักอย่างนี้สนุกดี :lol:
  • ก้ามม่วง
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #378 by ก้ามม่วง
ได้เลยจ๊ะ kady ตอนนี้เราไม่ชั่งนน.จริงๆนะ เพราะกินเยอะจนกังวลล่ะ แต่ก็ไม่มีแป้งและน้ำตาลนะ อย่างวันนี้กินหนังไก่ทอดไปตั้งถุงนึงแล้วก็ต่อด้วยปีกไก่ทอดอีกอ่ะ คนเดียวเลยด้วย แล้วอย่างนี้มันจะลดหรือเปล่าก็ไม่รู้ เลยไม่กล้าชังนน.เลยจริงๆ
More
17 years 7 months ago #391 by panita
ขอบคุณคุณ kady มากค่ะ ที่กรุณาแนะนำสูตรให้ จะลองเอาไปปรับใช้ดูค่ะ
เพราะว่าต้องไปทำงาน ทำทานเองไม่ได้ค่ะ แต่ก็ต้องพยายามเลือกทานดูค่ะ
แต่ว่าถ้าวันหยุดต้องทำเมนูของคุณ kady มาลองทำทานแน่นอนค่ะ ขอบคุณ
มาก ๆ นะคะ:P
More
17 years 7 months ago #393 by Kady
ยินดีค่ะ และถ้าสะดวกคุณpanitaลองทำทานดูนะคะ
เราทำไว้ตอนเย็นแล้วเก็บใส่ตู้เย็น เวลาไปทำงานห่อกล่องไปกินกลางวันสะดวกดี ไม่ต้องเสียเวลาหาของกิน และส่วนใหญ่มื้อกลางวันเราจะกินแบบไม่ต้องอุ่นน่ะค่ะ เช่นสลัด ส่วนไข่เราต้มไว้หลายฟอง พกไปด้วยเวลาหิวระหว่างมื้อเอามากิน อิ่มและสะดวกดีค่ะ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.154 seconds