แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ตกลงผลไม้กินได้ไหมค่ะ

• วัชรา
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
16 years 6 months ago #970 by วัชรา
คือตอนนี้ยังจัดว่ายังอยู่ในช่วง 14 วันแรก (เริ่ม 11 ต.ค.) แล้วไปอ่านเจอในเว็บบอร์ดเรื่องผลไม้ว่าไม่ให้กิน เลยไม่แน่ใจว่าตกลงต้องกินหรือเปล่าค่ะ คือวันนี้เมื่อเช้าทานปีกไก่ทอดกับน้ำเต้าหู้ กลางวันปีกไก่นิดหน่อยแต่ดันทานมะละกอ สับปะรด ตบท้ายด้วยแตงโมอย่างละชิ้น แล้วเพิ่งจะอ่านเจอถึงว่า 2 - 3 วันนี้น้ำหนักไม่กระเตื้องหรือลดลงเลย ไม่ทราบว่าเกี่ยวกันมั้ยค่ะ
More
16 years 6 months ago #971 by นายเก้.
เป็นสมาชิกใหม่เหมือนกันครับ เลยยังไม่เข้าใจหลักการเท่าไร แต่ก็ขอตอบจากประสพการ์ณนะครับ ทานน้อยไปเปล่าครับ ระวังไม่ไหวนะครับ ทานขนาดนี้ถึงผอมก็น่าจะได้โยโย่มาเป็นของแถม แนะนำให้ทานเพิ่มอีกนิดแต่ออกกำลังกายให้มากขึ้นน่าจะดีกว่านะครับ
  • ส้มจุก
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
16 years 3 months ago #1031 by ส้มจุก
14 วันแรก ห้ามผลไม้เด็ดขาด เพราะมีน้ำตาลสูงถึงแม้เราจะรู้สึกว่าผลไม้ที่เรากินไม่หวานมาก เช่นสัปปะรด แตงโม แอปเปิ้ลเขียว
ช่วงแรก อาจมีอาการหมดแรง เพราะโดยปกติร่างกายเราใช้พลังงานจากคลูโคส หลัก Low carb คือเปลี่ยนแหล่งพลังงานเป็นใช้พลังานจากไขมัน
เราจะบังคับร่างกายเราให้ปรับเป็นระบบใหม่จากความเคยชินเดิม เราเลยต้องไม่กินอาหารที่ให้คาร์โบไฮเดรต (แป้ง + น้ำตาล) เพื่อตัดวงจร ถ้าเปลี่ยนระบบสำเร็จ อาการหมดแรง และอยากกินของหวานจะหายไป

ไขมันที่อนุญาตให้กิน ควรเลือกไขมันดี พวกหนังสัตว์แนะนำให้ดึงทิ้ง

ลองซื้อหนังสือของ Dr.Atkins มาอ่านดูซิค่ะ มีแปลเป็นไทยแล้ว จะมีรายละเอียดเยอะมาก ไหนๆเรายอมอดทนทำแล้ว น่าจะทำให้ถูกต้อง
More
16 years 1 month ago #1059 by fahsai
ส้มจุก เขียน:

ลองซื้อหนังสือของ Dr.Atkins มาอ่านดูซิค่ะ มีแปลเป็นไทยแล้ว จะมีรายละเอียดเยอะมาก ไหนๆเรายอมอดทนทำแล้ว น่าจะทำให้ถูกต้อง

หาซื้อได้ที่ไหนบ้างค่ะ ราคาเท่าไรเอ่ย? :)
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.131 seconds