แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ถั่วต้ม

• มุก
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
16 years 5 months ago #961 by มุก
ถั่วต้ม was created by มุก
คือเจอเว็บนี้เพราะถั่วต้มนี้หล่ะ แต่ยังไม่แน่ใจว่าอ้วนไหมค่ะเพราะชอบแบบสุดๆเลยล่ะ แต่กินแล้วมีแรงนะแถมอร่อย อีกอย่างคือถั่วเหลืองกวนก็ชอบนะที่เขาขายใน7 แต่รู้สึกจะหวานไปหน่อยเลยหยุด แต่อยากกินเลยคิดว่าจะกวนเองแบบนำตาลน้อยจะอ้วนไหมค่ะ
More
16 years 5 months ago #965 by Lowcarber
ถั่วลิสง จัดเป็นถั่วที่มีคาร์บไม่สูงมากในบรรดาถั่วด้วยกัน ( ดูรายละเดียด ) ราคาก็ไม่แพง คิดว่าทานได้นะครับ แต่ก็คิดว่าควรทานแต่พอประมาณ เพราะยังไงก็ยังมีคาร์บอยู่

กวนถั่วเหลืองทานเองก็ไม่เลวนะครับ ไม่ใส่น้ำตาลเลยได้จะเป็นการดี ใช้ทานเป็นของว่างนะครับ ไม่ใช่อาหารหลัก
  • Benchapa
  • Visitor
  • Visitor
15 years 6 months ago #1239 by Benchapa
Replied by Benchapa on topic Re:ถั่วต้ม
เราก็เป็นอีกคนที่ชอบกินถั่วต้มเหมือนกัน

จะทำยังไงดี
More
14 years 9 months ago #1296 by surajeed
Replied by surajeed on topic Re:ถั่วต้ม
หม่ำนำไปเยอะแล้วเหมือนกันค่ะสำหรับถั่วต้ม(ก่อนแวะมาชมหัวข้อนี้) แต่มีแรงขึ้นจริงๆ ด้วยนะคะ แล้วถามเผื่อ ถั่วแดง ด้วยจะคาร์บมากกว่ากันเยอะมั๊ยคะ

Surajeed
More
14 years 9 months ago - 14 years 9 months ago #1297 by Lowcarber
Replied by Lowcarber on topic Re:ถั่วต้ม
ถั่วแดงมีคาร์บสูงกว่าถั่วลิสงประมาณ 2 เท่าตัว ผมไม่อยากแนะนำให้ทานนะครับ อีกอย่างถั่วแดงจะให้โปรตีนต่ำกว่าถั่วลิสงด้วย
Last edit: 14 years 9 months ago by Lowcarber.
More
14 years 9 months ago #1298 by surajeed
Replied by surajeed on topic Re:ถั่วต้ม
อู๊วววววว..เลิกด่วน ไม่ใช่แค่ลดละกันเลยทีเดียว
จะรบกวนถามต่ออีกอย่างนึงค่ะ เต้าหู้ละคะ ตอนนี้ขยันทานแบบประเภทที่อยู่ใน pack แช่น้ำไว้น่ะค่ะ ใส่ทั้งในต้มพะโล้ ทั้งในต้มจับฉ่าย กำลังจะใช้เป็นวัตถุดิบหลักเช่นใส่ในผัดกระเพราะด้วย อันนี้จะปลอดภัยต่อวิถีพร่องแป้งมั๊ยคะ (เพราะตอนนี้ไม่ทานข้าว ขนมหวาน ขนมปังเลยค่ะ แต่ยังแอบหาจากผลไม้อยู่ จะพยายามทานไม่เยอะค่ะ จะสามารถให้น้ำหนักดิ่งลงได้เรื่อยๆ มั๊ยคะ)

Surajeed
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.165 seconds