แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ในกรณีที่เริ่มต้น

More
16 years 5 months ago #955 by Juthavantana
เพิ่งอ่านเจอวันนี้วันแรก แต่ไม่ค่อยเข้าใจค่ะ สรุปก้อคือไม่ทานแป้งเลยใช่ไหมค่ะ แล้วถ้าจะทานซักวันละ 1 ทัพพีได้มั้ยค่ะ
More
16 years 5 months ago #956 by Lowcarber
สำหรับผู้ปฏิบัติวิถีพร่องแป้ง ควรทานแป้งและน้ำตาลรวมกันไม่เกิน 100 กรัมต่อวัน ในช่วงแรกๆ แนะนำว่าให้ทานน้อยกว่า 20 กรัมต่อวัน

ข้าว 1 ทับพีต่อวันในช่วงที่น้ำหนักอยู่ตัวแล้ว คงพอไหว แต่ต้องไม่ทานแป้งหรือน้ำตาลอย่างอื่นเลย
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.117 seconds