แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ถั่งลิสงคั่วนี้มีเเป้งเยอะไหมค่ะกินได้ป่ะ

• ปริมเดกอยากรู้
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 6 months ago #599 by ปริมเดกอยากรู้
:laugh: หนูอายุ16น่ะค่ะอยากรู้ว่าถั่วลิลงคั่วอยากทานน่ะค่ะทานได้ป่ะมีเเป้งเยอะไหมเคยได้ยินว่าถั่วต้มเเป้งเยอะเลยอยากรู้ว่ากินได้ไหม ช่วยตอบด้วยเเละด่วนด้วยน่ะค่ะจะขอบคุณอย่างสูง;) ขอที่รู้จิงๆน่ะค่ะอยากรู้จิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:blush:
  • Ken
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 6 months ago #602 by Ken
ถั่วลิสงนั้นมีคาร์โบไฮเดรตอยู่ครับ ในช่วง 2-3 อาทิตย์สมควรหลีกเลี่ยง ถั่วทุกชนิดครับ หลังจากนั้นจึงจะพอกินได้บ้างนะครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.113 seconds