แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

อยากทราบวิธีการทำ ออมเล็ตค่ะ

More
17 years 7 months ago #449 by panita
อยากทราบวิธีการทำ ออมเล็ตน่ะค่ะ ทำยังไงคะ ใครทราบบ้างช่วยบอกวิธีทำหน่อยค่ะ (อายจังเลย):P
More
17 years 7 months ago #452 by Kady
สวัสดีค่ะ คุณpanita:) ออมเล็ทของดิฉัน ก็คือไข่เจียว(ม้วน) ทอดด้วยเนย+น้ำม้น ทอดบนกะทะแบนค่ะ ใส่ไส้ตามชอบเช่นแฮม หรือ ไส้กรอก มะเขือเทศ หรือผัก หรือปูอัด อะไรที่หาได้ในดู้เย็นอ่ะค่ะ(สับเป็นทรงลูกเต๋าเล็กๆ) ทอดพอไข่ใกล้สูกก็โรยไส้ พอสุกใช้ตะหลิวม้วนเป็นทรงกลม ยาว อ่ะค่ะ เสร็จ ทานได้ หอมอร่อย โลว์คาร์บ:P
ก้อปปี้เว็ปข้างล่างนี้มาให้ดูเผื่อคุณpanitaจะมีไอเดียเพื่มค่ะ แต่อย่าห่อด้วยแป้งโรตีเหมือนตัวอย่างนะคะ เราโลว์คาร์บอ่ะนะ B)

www.bloggang.com/viewdiary.php?id=pookha...group=21&blog=17

www.horapa.com/content.php?Category=Japan&No=160
More
17 years 7 months ago #455 by panita
ขอบคุณคุณ kady มากๆ เลยค่ะ เดี๋ยวจะไปลองทำทานดูเลยค่ะ:laugh:
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.119 seconds