แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ชีส ครีมชีส เนย ทานได้ไหมคะ

• ก้ามม่วง
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #446 by ก้ามม่วง
อยากทราบว่า ถ้าจะทาน ชีล เชสดาชีล ครีมชีส อย่างฟิลาเดเฟียครีมชีส เนยแข็งแบบเค็ม แบบจืด เพราะบางครั้งเวลานึกอยากทานของว่าง ก็จะแบ่งๆ มากินได้หรือเปล่า
More
17 years 8 months ago #448 by Kady
ชีส ครีมชีส และเนย เท่าที่เราทราบจากเว็ปนี้นะ ทานได้ค่ะ แล้วเราดูที่ฉลากข้างห่อ จะเห็นว่า ชีส ครีมชีส มีคาร์บ น้อยมาก ต่อ 100 กรัม (0-5กรัม แล้วแต่ชนิด/ยี่ห้อ) วันนึงก็กินไม่มากอยู่แล้ว เราก็เอามากินเล่นเหมือนกันจ้ะ โดยเฉพาะชีสสเปรดแบบอยู่ในกล่องทรงกลมแบน ข้างในมี8อันทรง3เหลียมน่ะ อร่อยมาก เวลาท้องว่าง และเหงาปาก ดื่มน้ำตามอิ่มด้วย ส่วนเนย ต้องเลือกที่เป็นเนยแท้ (butter) เนยมีคาร์บน้อยมากเพราะเป็นไขมัน คาร์บไม่เกิน 0.1กรัม/100กรัม ดังนั้นทานเยอะได้ค่ะ เราชอบเอามาทอดกับไข่ เนื้อสัตว์ เบคอน หอม อร่อยค่ะ :P
อ้อ อีกอย่างนึง เนยเลือกที่ไม่เค็มนะ เพราะเราเพื่งทราบว่า ถ้าทานเค็มมีผลทำให้น้ำหนักไม่ลดค่ะ
  • ก้ามม่วง
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #466 by ก้ามม่วง
ขอบคุณค่ะ คุณ kady ขอให้คุณลดน้ำหนักได้สำเร็จไวๆ นะคะ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.122 seconds