แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

หนังไก่ทอด ผงโกโก้ คอฟฟี่เมต ทานได้หรือเปล่าคะ

• ก้ามม่วง
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 9 months ago #346 by ก้ามม่วง
หนังไก่ทอดกรอบ ที่ขายตามร้านไก่ทอดหาดใหญ่ ทานได้หรือเปล่าคะแบบว่าเดินผ่านร้านขายไก่ทอด บางทีก็เบื่อไก่ทอด อยากกินหนังไก่ทอดบ้างจะได้หรือเปล่า

อีกอย่างก็คือผงโกโก้ 100% (Pure Coco powder 100%) ชงกินร้อนๆเวลาบ่ายๆ ไม่ใส่น้ำตาล นม ชงโดยใช้น้ำตาลเทียมแทนจะได้ไหมคะ ดูที่ข้างกระป๋องบอกว่า Total Carb 0.5 g , Sugar 0.0 g

แล้วก็สุดท้าย คอฟฟี่เมต ค่ะ ทานได้หรือเปล่าเห็นข้างกล่องบอกว่า Total carb 3g Sugar น้อยกว่า 0.5 อย่างนี้ทานได้ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ
More
17 years 8 months ago #351 by Lowcarber
หนังไก่ทอดโอเคเลยครับ

ผงโกโก้ คาร์บค่อนข้างสูง เกิน 45% ไม่แนะนำ

คอฟฟี่เมต ไม่มีข้อมูลโดยตรง แต่น่าจะมีคาร์บค่อนข้างสูงเช่นเดียวกับโกโก้ ไม่แนะนำครับ
  • ก้ามม่วง
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #354 by ก้ามม่วง
ส่วนตัวชอบทานฟักทองนึ่งมา แต่ก็สงสัยคะว่า ฟักทองจะทานได้หรือเปล่า เพราะรู้ว่าเป็นผักแต่จะมีคาร์บ สูงไปหรือเปล่าคะ
More
17 years 8 months ago #355 by Lowcarber
ยืนยันครับว่าฟักทองคาร์บสูงทีเดียว มีเล้นใยบ้าง ไม่แนะนำครับ
  • ก้ามม่วง
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #358 by ก้ามม่วง
More
17 years 8 months ago #361 by Lowcarber
ดูตามรายการอาหารน่าจะดีอยู่แล้วนะครับ แนวทางนี้มีอาหารให้เลือกทานได้เยอะแยะ ไม่ต้องทานซ้ำๆ ก็ได้นะครับ จุดสำคัญคือไม่ทาน ข้าว แป้ง น้ำตาล น้ำหวาน ผลไม้หวาน ที่เหลือทานได้หมด ไขมันก็ไม่ต้องห่วงเลยครับ

การออกกำลังกายเป็นสิ่งที่ควรจะทำเท่าเพราะทำให้ร่างกายแข็งแรง แม้ว่าจะไม่ใช่่จุดหลักในการลดน้ำหนัก ไม่ต้องหักโหม ออกกำลังกายทุกโอกาสที่ทำได้ ไม่ต้องใช้อุปกรณ์อะไร พยายามสลัดความขี้เกียจ ทำตัวให้กระฉับกระเฉงว่องไวอยู่เสมอ เดินทุกโอกาสที่มี

ระยะเวลาที่จะเิริ่มเห็นผลจะแตกต่างกันไปบ้าง ตามแต่ละบุคคล อาจจะช้าบ้างเร็วบ้างนะครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.172 seconds