แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

สงสัยเรื่องสับปะรดค่ะ

• apple
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 9 months ago #343 by apple
ใครทราบช่วยตอบทีนะคะ คือช่วงนี้จะทานสับปะรดเกือบทุกวัน ก็เลยอยากทราบว่ามันจะมีผลต่อน้ำหนักตัวรึเปล่า เพราะทานแต่ละครั้งก็ปริมาณมากอยู่ ( ประมาณ1ลูก)แน่ะ:P แต่ข้อดีก็คือมันชื่นใจดี ทานแล้วรู้สึกสดชื่นค่ะ ยิ่งแช่เย็นจัดๆทานแทนไอศครีมได้เลยนะ
More
17 years 8 months ago #350 by Lowcarber
สับปะรดมีแป้งและน้ำตาลค่อนข้างสูง แม้ว่าจะมีเส้นใยอยู่บ้าง ทานได้ครับแต่ทานเป็นลูกๆ คงไม่ดีแน่ และควรจะทานผลไม้หลายๆ อย่างหมุนเวียนกันไปจะดีกว่านะครับ

คงต้องยอมรับว่าถ้าต้องการพร่องแป้งจริงๆ คงต้องทานผลไม้ทุกชนิดน้อยลงนะครับ ที่พอจะทานได้แบบไม่จำกัดก็เช่น มะเขือเทศเล็ก ไม่ใช่ผลไม้ทีเดียว แต่อาจจะช่วยแก้อยากผลไม้ได้
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.116 seconds