แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ทานชีส, เนยแข็ง , ครีมชีส หรือวิปครีม ได้ไหมคะ

More
17 years 9 months ago #323 by panita
:P สูตรแอตกิ้น สามารถทานชีส , เนยแข็ง , ครีมชีส หรือวิปครีม ได้ไหมคะ แล้วจำกัดประเภทของแต่ละอย่างหรือเปล่าคะ ว่าจะต้อง Lowfat หรือยี่ห้ออะไร หรือแบบไหนคะ :blink:
More
17 years 9 months ago #326 by vince
ไม่ควรทานผลิตภันฑ์ low-fat เป็นอย่างยิ่ง
จะมี carbohydrate มาแทนที่ตัวไขมันในเนื้ออาหาร
ไขมันและเนื้อสัตว์ทานได้ แต่ carbohydrate และ น้ำตาลต่างๆ ทานไม่ได้นะคะ
low-fat จะเอาไขมันออกและใส่สารที่เป็นแป้งหรือน้ำตาลเข้าไปแทน

ทานได้ทั้ง ทานชีส, เนยแข็ง , ครีมชีส ค่ะ
แต่ควรระวัง วิปครีมนะคะ มีส่วนประกอบของนมอยู่สูง
นมมี lactose เยอะ
lactose ก็คือน้ำตาลนั่นเอง
ไม่ควรทานในปริมาณมากต่อวัน

เนยเค็มๆ สีเหลืองๆธรรมดานี่ กินได้ทั้งก้อนเลย ไม่มีน้ำตาลค่ะ
ใช้แทนน้ำมันได้เพื่อเพิ่มรสชาติให้กับอาหาร (เช่นไข่เจียว)
หอมอร่อยกว่าไข่เจียวธรรมดาเป็นหลายเท่า
More
17 years 9 months ago #330 by panita
ขอบคุณ คุณ vince มากๆเลยนะคะ ที่ให้ข้อมูลค่ะ:laugh:
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.291 seconds