แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ขาหมู หรือ คากิ ทานได้หรือคะ

• แตงโม
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 9 months ago #308 by แตงโม
ขาหมู หรือ คากิ ทานได้หรือคะ เพราะว่าในการปรุงตามร้าน ฟาสต์ฟู้ดน่าจะมี
น้ำตาลผสมอยู่ด้วย เพราะรสชาติของขาหมู หรือ คากิ จะออกรสชาติหวาน ๆ
น่ะค่ะ ขอคำแนะตำด้วยค่ะ เพราะว่าดิฉันก็ขอบทานมาก ๆ เลยค่ะ
More
17 years 9 months ago #312 by Lowcarber
ผมเองก็ชอบทานขาหมู คากิ หรือหมูสามชั้นทอด และก็ทานอย่างค่อนข้างจะไม่ระวังมาตลอด เพราะเชื่อว่าไขมันจากอาหารไม่ใช่ตัวที่ไปเพิ่มไขมันในร่างกาย หรือในเส้นเลือด ผมตรวจสุขภาพทุกปีก็ยังไม่พบว่ามีปัญหาคอเลสเตรอลเกินแต่อย่างใด อาหารพวกนี้แม้จะมีการปนน้ำตาลบ้าง แต่ก็น้อยมาก

ตรงกันข้าม ถ้าวันไหน หรือช่วงไหนทานข้าวมากไปหน่อย จะมีผลทำให้น้ำหนักขึ้นเกือบทันที

ผมก็ยัืงมั่นใจที่จะทานขาหมู คากิ ต่อไปครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.063 seconds