แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ลดน้ำหนักสำหรับเด็กอายุ 11 ขวบ

• noo
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 9 months ago #288 by noo
ลูกสาวอายุ 11 ขวบเป็นนักกีฬาเทควันโดเวลาจะแข่งจะต้องมีการลดน้ำหนักประมาณ 2-4 กก.ประจำมีเวลาในการลดครั้งละ 1-2 อาทิตย์ใช้หลักการ lowcarb น้ำหนักจะลงมั้ยเป็นอันตรายสำหรับเด็กมั้ย เพราะวัยเค้ากำลังเจริญเติบโตลดน้ำหนักบ่อยๆ กลัวจะแกร็นค่ะ ขอบคุณค่ะ
More
17 years 9 months ago #289 by Lowcarber
โลว์คาร์บสำหรับเด็ก วัยรุ่น หรือวัยไหนๆ ก็ไม่มีปัญหาเลยครับ ที่บ้านทานอย่างนี้กันทั้งครอบครัวมาหลายปีแล้ว การขาดแป้ง น้ำตาลไม่มีผลเสียอะไร มีแต่ผลดี เพราะแป้ง น้ำตาลให้แต่พลังงาน ถ้าใช้ไม่หมดก็ถูกเปลี่ยนไปเป็นไขมัน วิถีพร่องแป้งทำให้ร่างกายเปลี่ยนมาใช้พลังงานจากไขมันที่สะสมอยู่ ทำให้ลดไขมันส่วนเกินลงได้

แต่สำหรับเด็กที่กำลังโต ยังแนะนำว่าให้ทานนมจืดต่อไปนะครับ ถึงแม้จะมีน้ำตาลนมอยู่บ้าง ทานแบบไม่พร่องมันเนยได้เลยครับ<br><br>Post edited by: lowcarber, at: 04/07/2006 20:53
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.112 seconds