แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

หมูหยอง กินได้รึป่าวคะ

• มิยา
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #280 by มิยา
อยากทราบว่า หมูหยองทำมาจากอะไร หมูล้วนๆเลยรึป่าว

แล้วลูกชิ้นปลาละคะ ทานได้มั้ย หรือว่ามีแป้งผสมอยุ่ด้วย

ขอบคุนคะ
More
17 years 8 months ago #281 by Lowcarber
หมูหยองส่วนใหญ่ปรุงรสด้วยน้ำตาลเล็กน้อย ประมาณ 2-5% โดยน้ำหนัก ส่วนลูกชิ้นปลาก็มีการผสมแป้งเล็กน้อย น่าจะพอทานได้ แต่หวังว่าคงไม่ทานเป็นอาหารหลักนะครับ<br><br>Post edited by: lowcarber, at: 02/07/2006 22:19
  • มิยา
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #282 by มิยา
คือว่า วันนี้กินแกงจืดลุกชิ้นปลาไปอะคะ ประมาน 7-8ลุก อะคะ อย่างงร้เรียกว่ากินเปนอาหารหลักปะคะ
More
17 years 8 months ago #284 by Lowcarber
วิถีพร่องแป้งนี่เราต้องทานพวกโปรทีนมากเป็นพิเศษอยู่แล้ว ทานลูกชิ้นหรือพวกเนื้อต่างๆ มากหน่อยเป็นเรื่องปกติครับ ที่ว่าทานเป็นอาหารหลักคือทานอย่างเดียวทุกวัน ซึ่งไม่จำเป็นเพราะแนวทางนี้มีอาหารให้เลือกทานเยอะแยะ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.201 seconds