แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

เต้าหู้ที่ทำจากไข่

More
17 years 9 months ago #265 by jumbo_nond
ผมลองใช้ Low Carb โดยเริ่มกิน แกงจืด เต้าหู้ หมูสับ ใส่ สาหร่าย แต่ไม่ใส่วุ้นเส้น ผมไม่แน่ใจว่า
1. สาหร่ายจัดเป็นอาหารพร่องแป้งไหมครับ
2. เต้าหู้ที่ทำจากไข่กินได้ไหม
3. แกงจืด เป็นอาหารพร่องแป้งที่ดีไหมครับ
More
17 years 9 months ago #266 by Lowcarber
1 สาหร่ายมีโปรทีนสูง มีคาร์บอยู่บ้าง น่าจะทานได้ครับ
2 เต้าหู้จากไข่น่าจะมีคาร์บต่ำมาก ดีกว่าเต้าหู้จากถั่วเหลืองเสียอีก
3 แกงจืดเต้าหู้ หมูสับ สาหร่าย น่าจะเป็นหนึ่งในอาหารพร่องแป้งที่ดีมากครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.091 seconds