แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

กินมากไปมั้ย

• am
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 9 months ago #263 by am
วันนี้เป็นวันที่เริ่มพร่องแป้ง
วันแรกค่ะ แต่ไม่ทราบว่ากินมากไปมั้ย ต้องปรับปรุงตรงไหนแนะนำด้วยนะค่ะ
เช้า ไข่ตุ๋นกับหมู 2ฟอง
กลางวัน ยำรวมมิตรไม่ใส่วุ้นเส้น
เย็น ผัดผักบุ้งใส่หมู ปลานิลทอด1ตัว ยำรวมมิตร2ถุง
ขนมจีบ3ลูกลอกแป้งออก ถัวลิสง2ถุง(1ถุงมีคาโบไฮเดรต4กรัม) แอลมอนครึ่งถุง

ทำไมทานแล้วยังรู้สึดอยากกินจุบจิบอยู่ค่ะ
ปล ยำรวมมิตรผักกระเชดและกระหลำเยอะ
More
17 years 9 months ago #264 by Lowcarber
วิถีพร่องแป้งไม่แนะนำให้อดอาหารนะครับ ต้องทานให้อิ่มเลยครับ แต่อย่าทานแป้งและน้ำตาล

เท่าที่ดูอาหารที่ทานก็น่าจะโอเคนะครับ แต่ดูว่ายังอาจจะกลัวไขมันอยู่ ทานพวกเนื้อติดมันได้ด้วยนะครับ

เพิ่งวันแรก คงยังไม่เห็นผลอะไรหรอกครับ ต้องให้ร่างกายปรับตัวประมาณ 1-2 สัปดาห์ครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.112 seconds