แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

อยากลดคางสองชั้น

More
17 years 10 months ago #207 by kik
มีคางสองชั้นค่ะ อยากลดมากๆๆ ทำยังไงถึงจาลดคะ ตอนนี้ก้อพยายามทานเเบบatkinsอยู่ค่ะ เเล้วช่วงเเรกนี่ห้ามกินนมเเละผลไม้หรอคะ เพราะว่าช่วงนี้ยังสูงได้อีกถ้าไม่ทานนมเเล้วจาทานอะไรเเทนดีคะ ส่วนผลไม้ก็ใช้ทานเวลาที่หิวระหว่างมื้อค่ะ
พวกถั่วทานได้มั้ยคะ เช่นถั่วพิซตาชิโอ, อัลมอนด์ ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ
More
17 years 10 months ago #209 by Lowcarber
นมสดมีน้ำตาลนม จึงไม่เหมาะสำหรับผู้ใช้วิถีพร่องแป้ง ทางเลี่ยงคือ การหานมเปรี้ยวที่ไม่ผสมน้ำตาลมาทาน ซึ่งอาจจะหายากหน่อย หรือทานเป็นพวกเนยแข็ง (ชีส) ก็ได้

อาหารที่ให้แคลเซี่ยมสูงอื่นๆ เช่น ปลาทอดทานทั้งตัว นมถั่วเหลืองจืด

ถั่วพิซตาชิโอ, อัลมอนด์, แมคคาดาเมีย ทานได้ครับ

ผลไม้ทานได้บ้างนิดหน่อยครับ<br><br>Post edited by: lowcarber, at: 09/06/2006 19:00
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.064 seconds