แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ขอถามเรื่องการกินอาหาร

• bearwook
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
10 years 2 months ago #2347 by bearwook
คือว่าปกติไม่ได้ทานมือเช้า ข้ามไปกินกลางวันกับเย็นเลย เพราะมีเรียนตอนบ่ายอย่างเดียว
ไม่ทราบว่ามันดีหรือไม่ดีคะ ที่ไม่ได้กินข้าวเช้า

ที่ผ่านมาเมนูของเราเป็นแบบนี้ค่ะ
กลางวัน : เกาเหลาหมู ไม่เอาข้าว
เย็น : น้ำเต้าหู้แมงลักไม่ใส่น้ำตาล กับ ชมพู่สีแดง

ที่ทานน้อยเพราะคิดว่าวันๆนึงเราไม่ได้ทำอะไรเลย คือนั่งเรียนอย่างเดียวถึงประมาน 1ทุ่มได้

มีวันนึงเราดันทานแบบนี้ค่ะ
เช้า : ข้าว(2-3คำ) กับสามอย่างราดข้าว มี ฟักทองผัดไข่ เต้าหู้ไข่ผัดผัก ไก่ทอด
กลางวันไม่กิน
เย็นน้ำเต้าหู้เม็ดแมงลักไม่ใส่น้ำตาล
ปรากฏว่าน้ำหนักเราขึ้นค่ะ T^T ตอนนี้ 70 จากตอนแรก 68 ผิดถูกตรงไหนช่วยบอกด้วยนะค่ะ

อีกคำถามค่ะ เห็ดเข็มทองกับผักกาดขาวทานได้มั้ยคะ
More
10 years 2 months ago #2348 by Lowcarber
แนะนำว่าควรทานมื้อเช้านะครับ ยกเว้นตื่นนอนสายมากๆ

เมนูที่ทานมีปัญหาคือ มื้อเย็นควรจะต้องมีโปรตีนและผักด้วยจะดีกว่านะครับ

ข้าว 2-3 คำไม่มีปัญหาครับ

เมนูควรมีความหลากหลาย ไม่ซ้ำซาก มีอาหารโปรตีน ผัก ให้ทานเยอะแยะ ควรเลือกทานสลับไปเรื่อยๆ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.299 seconds