แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ว่ากันด้วยเรื่องกินเจค่ะ (ขอถาม)

More
11 years 2 weeks ago #2190 by chul1377
คือเราให้สัญญากับตัวเองว่าจะกินเจ หรือ มัง ทุกอังคารและศุกร์น่ะค่ะ
คืองดเนื้อสัตว์น่ะค่ะ แล้วพอจะมีเมนูไหนที่จะกินแบบ
โลคาร์บได้บ้างอ่ะค่ะ ??

คือถ้าไม่มีไข่ หรือ นมด้วยก็ดีน่ะค่ะ จะได้เป็นเจ
เพราะพลาดกินไข่ หรือ นม กลายเป็นมังมาหลายอาทิตย์แล้ว

55555555555 ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ คือเราจะใช้วิธีโลว์คาร์บ ย่าเราก็จะทำด้วยน่ะค่ะ

**อ้อ มีอีกคำถามนึงนะค่ะ**
- ถ้าเรากินสูตรสิบสี่วัน แล้วถ้าเรากลับมากินคาร์บเหมือนเดิมจะโยโย่มั้ยค่ะ ?
More
11 years 2 weeks ago #2191 by Lowcarber
กินผัก ผลไม้ มีประโยชน์นะครับ แต่ถ้าไม่ทานเนื้อสัตว์เลยก็จะขาดโปรตีน ซึ่งอาจทดแทนได้บางส่วนโดยทานอาหารพวกถั่ว โดยเฉพาะเต้าหู้ แต่ก็สู้โปรตีนจากเนื้อสัตวไม่ได้ โชคดีที่คุณทานเจ แค่ 2 วัน

พร่องแป้งแค่ 14 วันแล้วกลังมาทานแป้งเหมือนเดิม โยโย่ แน่นอนครับ พร่องแป้งต้องทำตลอดไป เข้มมากบ้างน้อยบ้าง ไม่ว่ากัน เป็นวิถีชีวิตใหม่เลยละครับจึงจะได้ประโยชน์
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.097 seconds