แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ถามเรื่องเครื่องปรุงและผักบางชนิดครับ

• qixialong
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
18 years 1 month ago #185 by qixialong
คืออยากทราบว่าเครื่องปรุงเช่น
1.พริกไทย
2.กระเทียม
3.เกลือ
4น้ำมันถั่วเหลือง
5.น้ำมันมะพร้าว
6.น้ำมันจากไขของสัตว์

และผักบางชนิดเช่น
1.ผักบุ้ง
2.ทะเขือเทศ
3.ถั่วงอก
4.หอมหัวใหญ่
5.ผักกาดขาว-เขียว
6กระหล่ำปลี

***พวกนี้ถ้าใช้ วิถีพร่องแป้ง หรือ LowCarb สามารถปรุงได้ หรือ ทานได้หรือ เปล่าครับ
และไข่นี้วันนึงทานได้กี่ฟองครับ(ผมทานเยอะมากเลยประมาณวันล่ะ5-7ฟองเพราะที่บ้านส่วน
มากไม่มีกับข้าวครับ)
More
18 years 1 month ago #186 by Lowcarber
เครื่องปรุงและผักที่คุณยกมาใช้ได้ทั้งหมดเลยครับ ไม่มีปัญหาสำหรับชาวโลว์คาร์บ รวมถึงน้ำมันจากสัตว์หรือน้ำมันพืช

สำหรับไข่ก็เป็นอาหาร ที่มีประโยชน์มาก ทานได้ไม่จำกัดครับ แต่ก็ควรทานอาหารอย่างอื่นๆ ด้วย เช่น พวกเนื้อ และผัก
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.160 seconds