แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ในช่วง 14 วันนี้ ทานผลไม้ได้มากน้อยแค่ไหนคะ

• ฝ้าย
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
12 years 3 months ago #1640 by ฝ้าย
สอบถามค่ะ อย่างการทาน มะละกอ ชมพู่ แล้วก็แอปเปิ้ลเขียว เพราะโดยส่วนตัวแล้วคิดว่าผลไม้พวกนี้น้ำตาลไม่มาก แล้วมะละกอก็ช่วยถ่ายท้องเนื่องจากทานโปรตีนเยอะได้ดี เลยอยากทราบว่าหากทานเยอะจะทำให้น้ำตาลขึ้นมั้ยคะ มะละกอวันละ 4-5 ชิ้น แอปเปิ้ลเขียว ไม่เกิน 1 ผล และชมพู่ประมาณ 1-2 ผลค่ะ
More
12 years 3 months ago #1642 by Lowcarber
น้ำตาลหรือคาร์บที่ได้จากผัก ผลไม้ จะถูกลดทอนด้วยเส้นใยที่มีอยู่ในผักผลไม้เหล่านั้น ที่เรียกว่า net carb ต่างจากข้าวขาว ขนมปังขาว ซึ่งไม่มีเส้นใย ดังนั้น ทานผักผลไม้มากหน่อย ถ้าไม่ทานคาร์บอย่างอื่น ทานแต่โปรตีน ผมว่าน่าจะโอเคนะครับ
  • ฝ้าย
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
12 years 3 months ago #1643 by ฝ้าย
ขอบคุณมากเลยค่ะ วันนี้เข้าโปรแกรมมาวันที่3 เน้นโปรตีนกับไขมันล้วน พยายามเลี่ยงคาร์บให้มากที่สุดแล้วทานผลไม้ช่วยขับถ่ายเอา ลงมาเกือบ3กิโลกรัมแล้วค่ะ (:
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.118 seconds