แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ขอตารางปริมาณคาร์โบไฮเดรต กับแคลอรี่ของอาหารหน่อยค่ะ+มีเรื่องถามเพิ่มเติ่มค่ะ

More
12 years 9 months ago - 12 years 9 months ago #1556 by Lowcarber
ยินดีด้วยครับที่ตัดสินใจเลือกแนวทางพร่องแป้ง เพราะไม่ต้องเสียเงินและได้ผลแน่ๆ ถ้าทำจริง แนะนำรวมๆ อย่างนี้นะครับ พร่องแป้งไม่ได้หมายความว่าทานแต่เนื้อนะครับ เราแนะนำให้ทานผัก ผลไม้ด้วย แต่ไม่ใช่ทานผัก ผลไม้เป็นหลักแบบมังสวิรัต ดังนั้น จึงไม่มีปัยหาการขาดสารอาหาร และไม่่จำเป็นต้องทานอาหารเสริม หรือ วิตามินใดๆ ทำไปเรื่อยๆ ครับ อาจจะได้ผลเร็วในช่วงแรก แต่ต้องคิดว่า แนวทางนี้เป็นวิธีชีวิตใหม่ ทำไปตลอดเลยครับ
Last edit: 12 years 9 months ago by Lowcarber.
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.201 seconds