แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

กินแต่เนื้ออย่างเดี่ยวไม่ตามสูตร 14 วันได้ไมค่ะ

• ChangKun
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
12 years 10 months ago #1549 by ChangKun
อยากจะเริ่มโดยวิธีLow-carb นี้ค่ะ มีเรียนทุกวันคงไม่มีเวลามาเตรียมอาหารเลยคิดว่าอาจจะซื้อหมูปิง ตับปิงมากินแทน หรือไม่ก็ทอดไข่หรือซื้อแฮมมาทอดเอาค่ะ เพราะร้านพวกหมูย่างแถวมหาลัยมีเยอะ ไม่ก็กินพวกปลาเผา ปลานึงอะไรแบบนี้ค่ะ คือ งดผัก ผลไม้และแป้งทุกชนิด จะกินแต่เนื้อสัตว์อย่างเดี่ยว 14 วัน น้ำหนักจะลดขนาดไหนค่ะ ตอนนี้ 50 อยากให้ได้ซัก 45 ค่ะ
แล้วถ้าไก่ KFC นี้กินได้ไมค่ะ
คือเป็นคนขอบกิเนื้ออยู่แล้ว ไม่ชอบกินผัก แต่ประจำคือกินข้าวน้อยค่ะ เลยคิดว่าน่าจะทำได้ไม่ยาก
More
12 years 9 months ago #1552 by Lowcarber
ลดหรืองดพวกแป้ง หันมาทานพวกโปรตีนแทน จะทำให้ได้คารอลี่น้อยลง โดยไม่หิวบ่อย ซึ่งจะทำให้ลดน้ำหนักได้ ถ้าทำอย่างเคร่งครัด แต่ลดได้มากหรือน้อยเพียงใดขึ้นอยู่กั่บว่า ปัจจุบันน้ำหนักเกินมากน้อยแค่ไหน
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.175 seconds