แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

สอบถามเรื่องอาหารครับ

More
12 years 10 months ago #1539 by tanakon28
คือผมสนใจลองทำดูครับแต่ไม่ได้ทำตามตะรางอาหาร 14 วันนะครับเพาะด้วยเหตุผลไม่มีวลาที่จะหาของได้ตามทุกมื้อ แต่ผมใช้วิธีไม่ทานแป้งอะครับ ก็หันมาทานเนื้อสัตว์ผักแทน แต่ผมอยากทราบว่า พวกกับข้าวตามร้านอาหารทั่วไปพวก ต้มยำ ต้มจืด แกง ผัดต่างๆ ทานได้ใหมครับ หรือว่าต้องทำเอง เพราะเวลาผมไปมหาลัยก็จะกินกับข้าวตามร้านแต่ไม่กินข้าวอ่ะครับ รบกวนด้วยครับ แล้งอีกอย่างคือ วุ้นเส้นเนี่ยทานได้ใหมครับ
More
12 years 10 months ago #1540 by tanakon28
แล้วอีกอย่างครับ โปรตีนเกษตรกินได้มะคับ มันมีคาโบเยอะมะครับ
More
12 years 10 months ago #1541 by Lowcarber
วิถีพร่องแป้ง ไม่จำเป็นต้องทำอาหารทานเองหรอกครับ เพราะถึงทำเอง ก็ไม่ใช่ว่าจะทำให้คาร์บเป็นศูนย์ได้ อาหารที่มีขายทั่วไปทานได้ครับ แต่ต้องเลือกทานเฉพาะโปรตีน ไขมัน และผัก

วุ้นเส้นมีคาร์บพอสมควร ไม่แนะนำครับ

สำหรับโปรตีนเกษตร มีคาร์บประมาณ 40% แต่มีเส้นใย 13% ดังนั้น คาร์บสุทธิอยู่ที่ 27% ถึอว่าไม่สูงมาก พอทานได้บ้างครับ แต่ผมว่าโปรตีนจากเนื้อสัตว์รวมถึงปลาน่าจะหาทานง่ายกว่า
More
12 years 10 months ago #1546 by tanakon28
ขอบคุนคราบ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.128 seconds