แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ทำไมเป็นแบบนี้คะ?

More
12 years 10 months ago #1535 by Anne
ครบคอร์ส14วันแล้วค่ะ เพิ่งครบวันนี้ แต่!! น้ำหนักนอกจากไม่ลด
แล้วยังขึ้นมา6ขีดค่ะ ( อยากจะร้องไห้ ) เราทานอาหารตามที่ลงไว้14วันอ่ะค่ะ ทำตามทุกอย่างเลย + เล่นฮูลาฮูปทุกวันด้วยค่ะ
ไม่ลดไม่ว่าแต่ทำไมน้ำหนักถึงเพิ่มล่ะคะ? เราพลาดอะไรตรงไหนไปบ้าง รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะเราเอาบุญทีเถอะค่ะ ทำไมถึงออกมาเป็นแบบนี้ได้
อาหารว่างเราก้อทานชีสกะแคปหมูอ่ะค่ะ ไม่มีอะไรนอกเหนือจากนี้เลยค่ะ

อีกข้อนึงค่ะ เราอยากรู้ว่าหลังจากวันนี้เราจะกินยังไงต่อคะ? เราlow carb ครบ14วันแล้วถ้าหลังจากวันนี้เราจะเพิ่มแป้งโดยการกินโฮลวีต2แผ่นในมื้อเช้า ส่วนมื้ออื่นจะยังไม่กินแป้งเหมือนเดิมแบบนี้จะได้ไหมคะ?

รบกวนตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
More
12 years 10 months ago #1536 by Anne
เสริมอีกนิดค่ะ นอกเหนือจากโฮลวีต2แผ่นแล้วเราขอเพิ่มนมจืด
1 แก้ว+ น้ำผึ้ง 1 ช้อนโต๊ะด้วยจะได้ไหมคะ?

รายการที่จะขอเพิ่มหลังจากวันพรุ่งนี้คือ
โฮลวีต2แผ่น + นมจืด1 แก้ว+ น้ำผึ้ง 1 ช้อนโต๊ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ปล... ถ้าเราเว้นไปอีกซัก1อาทิตย์แล้วกินแบบ14วันอีกรอบนึง
น้ำหนักเราจะลดลงไหมคะ? หรือว่าจะไม่ลงอีกแล้ว... เศร้าอ่ะ
More
12 years 10 months ago - 12 years 10 months ago #1537 by Lowcarber
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า อาหารพร่องแป้ง ไม่ใช่อาหารที่ทานเยอะๆ แล้วจะทำให้ผอม หลักการสำคัญคือ ทานแบบพร่องแป้งแล้วจะทำให้ไม่หิวง่าย และทานน้อยลงในที่สุด ดังนี้น พร่องแป้งจึงเป็น กลยุทธ (strategy) ที่จะทำให้เราทาน่อย่างพอเหมาะ และลด หรือควบคุมน้ำหนักได้ พร่องแป้งไม่ใช่อาหารเสริม หรือสูตรอาหารที่จะทำให้ผอม โดยการทานเยอะๆ ไม่แน่ใจว่า ที่คุณทำตามแนวทางนี้แล้วน้ำหนักไม่ลด อาจจะเป็นเพราะว่าทานมากเกินไปหรือเปล่า อาหารพร่องแป้ง ถ้าทานมากเกินไปก็น้ำหนักขึ้นได้เหมือนกันครับ

แนะนำให้ทำต่อไปครับ เพราะเราแนะนำพร่องแป้งในฐานะที่เป็นวิถีชีวิต (life style)แบบใหม่ คือปฏิบัติต่อเนื่องตลอดไปครับ เพื่อการควบคุมน้ำหนักและสุขภาพที่ดีตลอดไปครับ
Last edit: 12 years 10 months ago by Lowcarber.
More
12 years 10 months ago #1538 by Anne
อ่าคะ... งั้นจะลองดูอีกซักตั้งค่ะ เราไม่โลภนะ แค่2 โลเราก้อดีใจแล้วค่ะ

แบบนี้แสดงว่ายังกินโฮลวีตในมื้อเช้าไม่ได้ใช่ไหมคะ?

ขอบคุณค่ะ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.148 seconds