แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

อยู่ในช่วง14วันเริ่มต้น ทานอะไรได้บ้างแก้หิวคะ?

More
12 years 10 months ago #1507 by Anne
เพิ่งเริ่มเข้าคอร์ส14วัน วันนี้เริ่มเป็นวันแรกค่ะ อยากทราบว่าถ้าอยู่ในช่วงเริ่มต้น14วันนี้ ช่วงระหว่างวัน ระหว่างมื้อ ถ้าหิวขึ้นมานี่ทานอะไรได้บ้างหรือไม่คะ? อย่างเช่นพวกชีส เนยแข็ง อะไรพวกนี้ทานได้ไหมคะ? หรือว่าทานได้แค่ในสูตรที่ให้มาเท่านั้น?
รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ หิวจังเลยอ่ะตอนนี้ - -

ปล.. รบกวนอีกนิดค่ะ คือทราบมาว่า องุ่นและสัปประรดคาร์ปเยอะนี่คะ แต่เห็นในสูตรมีแนะนำให้ทานด้วย เลยงงน่ะค่ะว่าสรุปแล้วยังไง?

รบกวนหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
More
12 years 10 months ago - 12 years 10 months ago #1508 by Lowcarber
ที่แสดงตัวอย่างเมนูอาหาร ไม่ใช่สูตรนะครับ เพราะเราไม่มีสูตร ดังนั้นจะทานแตกต่างไป หรือทานระหว่างมื้อ ไม่มีข้อห้ามครับ จุดสำคัญคือลดพวกแป้งและน้ำตาล ทานโปรตีน ไขมัน ผักผลไม้

ผัก ผลไม้ มีข้อดีที่ให้วิตามิน แร่ธาตุที่จำเป็นและเส้นใย แต่ก็จะมีคาร์บมากหน่อย ซึ่งไม่มีปัญหานะครับ เพียงแต่เราไม่เชื่อว่าทานเฉพาะผัก ผลไม้ จะเป็นสิ่งที่ดี

องุ่น สับปะรด หรือผลไม้อื่นๆ มีคาร์บสูง แต่ก็มีเส้นใย ซึ่งช่วยลดอัตราการดูดซึมน้ำตาลเข้าสู่เส้นเลือดได้ จึงทานได้อย่างจำกัดครับ
Last edit: 12 years 10 months ago by Lowcarber.
More
12 years 10 months ago #1509 by Anne
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.191 seconds