แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

มันกุ้ง กินได้ไหมครับ และคำถาม

• โลคาบอก
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
16 years 1 month ago #1057 by โลคาบอก
มันกุ้งที่อยู่ในกุ้ง กินได้เปล่าครับ มันหวานๆ

คำถามอีกคำถาม

น้ำหนักทำไมชั่งตอนเช้า 92.5 พอกินเข้าไปเป็น 94
อาหารก็เหมือนๆกับวันก่อน ไม่ได้ใส่แป้ง
ปกติกินวิธีนี้ น้ำหนักจะไม่เพิ่มนี่ครับถ้ากินไปมากๆ

ปกติผมจะลดได้วันละ 1 กิโลเลยครับ หรือว่ามันเริ่มเข้าที่ เพราะวันนี้วันที่ 6 แล้ว ไม่รู้สึกหิว กินน้อยลง ไม่เวียนหัวแล้วครับ
More
16 years 1 month ago #1058 by Lowcarber
มันกุ้งเป็นอาหารที่ดีทานได้เลยครับ ปกติไม่น่าจะมีรสหวาน อาจจะมาจากเครื่องปรุงหรือเปล่าครับ

การชั่งน้ำหนักเพื่อดูผล ควรชั่งในเวลาเดียวกัน และในสภาพร่างกายแบบเดียวกันทุกวัน ผมชอบชั่งตอนเช้าตื่นนอนขึ้นมา เพราะน้ำหนักจะน้อยที่สุด ชั่งเวลาอื่นจะเอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้หรอกครับ เพราะเราทานอาหาร น้ำเข้าไป น้ำหนักก็ย่อมเปลี่ยนแปลงไปด้วย

ปฏิบัติตามแนวทางนี้มาแค่ 6 วันคงยังไม่เข้าที่หรอกครับ ขอให้มุ่งมั่นทำต่อไปนะครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.106 seconds