แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ถามเรื่องอาหาร

More
17 years 6 months ago #571 by aopz
ไม่ทราบว่า ปูอัด กะ ฟองเต้าหู้ทอด กินได้หรือเปล่าคะ ไม่แน่ใจว่ามีแป้งผสมหรือเปล่า ใครพอจะทราบ รบกวนตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
More
17 years 6 months ago #577 by Kady
ปูอัดคาร์บจะเยอะหน่อยค่ะมีแป้งเยอะ ถ้าเป็นช่วงเริ่ม เพื่อเข้าสู่ภาวะketosis เลี่ยงจะดีกว่าค่ะ ส่วนฟองเต้าหู้ทอดนี่ก็เหมือนกัน แต่ถ้าพ้นช่วงแรกไปแล้ว ฟองเต้าหู้ทอดทานได้ค่ะ
More
17 years 6 months ago #580 by aopz
ขอบคุณมากค่ะ

แล้วแตงโม กับ น้ำเต้าหู้ กินได้หรือเปล่าคะ
More
17 years 6 months ago #581 by Kady
ช่วงเริ่ม14วันแรก ถ้าตามสูตร Dr.Atkins' ห้ามทานผลไม้ค่ะ พอเข้าสู่ช่วง2 เริ่มทานผลไม้บางอย่างได้(พวกตามท้ายด้วย เบอรี่) แตงโมทานได้แต่ไม่มาก น้ำเต้าหู้ไม่ไส่น้ำตาลทานได้ค่ะ

แต่ทั้งนี้ก็แล้วแต่ว่าคุณaopz ต้องการเคร่งแค่ไหน เพราะโลว์คาร์บคือพร่องแป้ง คือลดอาหารที่เป็นคาร์โบไฮเดรท วิธีการแล้วแต่แต่ละคน บางคนอาจไม่ทานข้าว แป้ง น้ำตาล แต่มีทานผลไม้ที่มีน้ำตาลไม่มากบ้าง
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.145 seconds