แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

กินเค็ม

More
17 years 7 months ago #531 by titapa
กินเค็ม was created by titapa
เพิ่งเริ่มเข้าสู่วหลักการพร่องแป็งได้3วันเองค่ะ รู้สึกดีไม่ต้องทนอด มีปัญหาค่ะ อ่านเจอว่ากินบ๊วยเค็มได้ จริงหรือค่ะแล้วกินได้เยอะแค่ไหน แล้วที่ว่าพร่องแป็งเนี่ย เราต้องงดแป้ง และน้ำตาล100%ไหม อาหารบางอย่างเขาใส่น้ำตาลใส่แป้งเราจะทำไง
More
17 years 7 months ago #543 by Kady
Replied by Kady on topic Re:กินเค็ม
  • titapa
  • Visitor
  • Visitor
17 years 7 months ago #545 by titapa
Replied by titapa on topic Re:กินเค็ม
สวัสดีค่ะ คุณ KADY ดีใจจังค่ะที่คุณเข้ามาคุยด้วย ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ตอนนี้ก็พยายามอดแป้งและน้ำตาลค่ะ น.น.ไม่ลดแต่ก็ไม่ขึ้นทั้งที่กินเยอะ ก่อนหน้านี้ลดน.น.มาหลายวิธีทั้งอดทั้งคุมอาหารแต่ก็ไม่ลง ล่าสุดคือทานherbalife ลดดีค่ะแต่แพงพอมาเจอวิธีพร่องแป้งแล้วดีใจจริงๆ แต่ก็ยังมีข้อสงสัยอีกเยอะค่ะ อย่างเช่นเราเคยรู้มาว่าต้องกินให้ครบ5หมู่ แล้วเรามาพร่องแป้งกันอย่างนี้ ร่างกายเราจะขาดสารอาหารหรือเปล่า ช่วยตอบด้วยนะค่ะ ช่างสงสัยจริงๆ
  • Kady
  • Visitor
  • Visitor
17 years 7 months ago #546 by Kady
Replied by Kady on topic Re:กินเค็ม
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.122 seconds