แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ถามเรื่องรายละเอียดการออกกำลังกาย

More
17 years 8 months ago #450 by panita
:laugh: ตอนนี้ดิฉันรับประทานตามหลักการพร่องแป้งตามแนวทางแอตกินส์นะคะ
แล้วจะออกกำลังกายด้วย แต่พื้นที่ที่ออกกำลังกายในห้องนอนค่อนข้างจำกัด
น่ะค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ว่ามีวิธีการออกกำลังกายแบบไหนบ้างที่สามารถออกกำลังกายได้โดยใช้พื้นที่จำกัดแบบนี้ค่ะ ดิฉันไม่ชอบไปออกกำลังกายนอกบ้าน
น่ะค่ะ ชอบความเป็นส่วนตัวค่ะ ขอบคุณผู้ตอบล่วงหน้าค่ะ:kiss:
More
17 years 8 months ago #459 by Lowcarber
ลองซื้อห่วงฮูลาฮุปมาเล่นดูก็ไม่เลวนะครับ ต้องฝึกนิดหน่อย แต่รับรองถ้ามีความมุ่งมั่นบ้างเล่นได้แน่ ถ้าอยู่คนเดียวจะออกท่าไท้เก็ก (ออกแบบท่าเอง) ยืดเส้นยืดสายก็ไม่เลว

นอกนั้น พยายามหาโอกาสเดินให้เยอะๆ เช่น จอดรถให้ไกลหน่อย หรือใช้รถไฟฟ้า หรือรถประจำทาง หรือเดินไปเดินมาทำโน่นนี่ในบ้าน

ผมชอบการออกกำลังกายที่เบาๆ เป็นธรรมชาติ ไม่กดดันหรือบีบคั้นมากเกินไป สามารถทำได้ในชีวิตประจำวัน การเดินดูจะเป็นการออกกำลังกายที่ดีที่สุดอย่างหนึ่งตามแนวทางนี้
More
17 years 8 months ago #464 by panita
ขอบคุณคุณ lowcarber มาก ๆ ค่ะ เดี๋ยวจะไปลองหาซื้อมาเล่นดูค่ะ เคยเล่นสมัย
เป็นเด็ก ๆ ไม่รู้ว่าตอนนี้ถ้าซื้อมาลองเล่นแล้วจะเป็นยังไง นึกสภาพตัวเองไม่ออกค่ะ:blush:
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.117 seconds