แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

มีแพทย์บางท่านบอกว่าหากไม่ทานแ​ป้ง น้ำตาลนานทำให้ตับทำงานหนัก

More
10 years 5 months ago #2331 by Nusy
รบกวนช่วยตอบด้วยค่ะ
มีแพทย์บางท่านบอกว่าหากไม่ทานแ​ป้ง น้ำตาลนานทำให้ตับทำงานหนัก จริงหรือเปล่าคะ
ฟักทอง เคยเห็นบอกว่าคาร์ปน้อย ในกระทู้นึง ตกลงอย่างไรคะ
มะพร้าวกระทิ ทานได้หรือเปล่าคะ
More
10 years 5 months ago - 10 years 5 months ago #2332 by Lowcarber

หากไม่ทานแ​ป้ง น้ำตาลนานทำให้ตับทำงานหนัก จริงหรือเปล่าคะ

ไม่เคยได้ยินนะครับ แต่ที่แน่ๆ ไม่มีใครงดแป้ง น้ำตาลจนเหลือ 0% ได้หรอกครับ เพราะอาหารเกือบทุกอย่างมีคาร์โบไฮเดรต ไม่มากก็น้อย

ฟักทอง เคยเห็นบอกว่าคาร์ปน้อย ในกระทู้นึง ตกลงอย่างไรคะ

ฟักทองดิบ 100 กรัม มีน้ำเป็นส่วนประกอบประมาณ 91.6 กรัม คาร์โบไฮเดรต 6.5 กรัม โปรตีน 1 กรัม เส้นใย 0.5 กรัม สรุป ทานได้ครับ ในปริมาณที่เหมาะสม

มะพร้าวกระทิ ทานได้หรือเปล่าคะ

ทานได้ครับ
Last edit: 10 years 5 months ago by Lowcarber.
More
10 years 5 months ago #2333 by Nusy
อีกนิดค่ะ มะพร้าวกระทิ เป็นโปรตีนหรือเปล่าคะ หมายถึงทานได้ไม่จำกัด ขอบคุณมากๆค่ะ
More
10 years 5 months ago #2334 by Lowcarber
กระทิ 100 กรัม เป็น น้ำ 54 กรัม ไขมัน 34.7 กรัม คาร์โบไฮเดรต 6.6 กรัม โปรตีน 3.6 กรัม เส้นใย 2.2 กรัม ทานได้ครับในปริมาณที่เหมาะสม
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.127 seconds