แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ทำไม Low Carb แต่น้ำหนักไม่ลง

More
10 years 6 months ago #2273 by Richbaifern
ขอปรึกษาหน่อยค่ะ คือเพื่อนแนะนำให้ลดน้ำหนักแบบ โล-คาร์บ ตอนนี้น้ำหนักประมาณ 50กก. ดิฉันเลยลองลดดูปรากฏว่า 3 วันแรกที่ทำน้ำหนักลดลงไป 2 กก.ค่ะ เหลือ 47-48กก. (ความรู้่สึกดีใจมากๆๆ เหมือนค้นพบการลดน้ำหนักที่ถูกวิธีแล้ว) แต่พอผ่านไปประมาณ 1 อาิทิตย์ ก็เน้นทานโปรตีนเหมือนเดิม ไม่ได้ทานข้าว คือลดคาร์โลไฮเดรตทุกอย่าง น้ำหนักพุ่งขึ้นมาเท่าเดิมเรยคะ่ คือ 50 กก. ตอนนี้งงมากๆๆ แต่ก็ยังทำต่อไปทานสเต็ก โปรตีน ลดคาร์บเหมือนเดิม ตอนนี้น้ำหนักก็ยังไม่ลงค่ะ แบบนี้ต้องทำยังงัยต่อคะ่
ช่วยแนะนำด้วยค่ะ (มือใหม่)
More
10 years 6 months ago #2274 by Lowcarber
น้ำหนักขึ้นลงเร็วมาก ไม่แน่ใจว่าจะเกิดจากการชั่งน้ำหนักไม่ถูกวิธีหรือเปล่า วิธีที่่ถูกต้องคือต้องชั่งน้ำหนักในเวลาและสภาพร่างกายที่เหมือนกันทุกวัน เช่น หลังตื่นนอนชั่งทันที ก่อนทำกิจประจำวัน เป็นต้น
The following user(s) said Thank You: Richbaifern
More
10 years 6 months ago #2275 by Richbaifern
ชั่งเวลาเดิมตลอดเลยค่ะ เพื่อนที่เค้าลดแบบ โล คาร์บ เหมือนกัน ลองปรึกษาเค้า เค้าบอกว่า ร่างกายอาจตกใจหรือเปล่า และพอทานเหมือนเดิมไปเรื่อย เหมือนร่างกายปรับตัวตามน่ะคะ่ แต่ก็งงว่าความจริงน้ำหนักน่าจะคงที่ไม่ใช่ เพิ่มกลับมาเท่าเดิม
The following user(s) said Thank You: ninahahahaha
More
10 years 6 months ago #2276 by Richbaifern
ตอนนี้ เลยลองทำ overfeeding อ่ะค่ะ ลองอ่านในเน็ต เค้าบอกว่าควรทำสัปดาห์ละครั้ง เลยกะลองทำดู เผื่อมันจะทำให้เผาผลาญดีขึ้นน่ะค่ะ
More
10 years 6 months ago #2277 by Richbaifern
เมนูที่ทาน แบบนี้ถือว่าโอเคไหมค่ะ สำหรับการลดน้ำหนักแบบพร่องแป้งน่ะคะ่

เช้า สเต็กทูน่ากระป๋องในน้ำเกลือ+คอนเตจชีส
กลางวัน สลัดทูน่า+สเต็คปลาย่าง
เย็น สลัดทูน่า+เสต็คปลาย่าง

ช่วยดูให้ทีค่ะ ว่าโอเคไหม
More
10 years 6 months ago #2278 by Lowcarber
เมนูโอเคครับ เป็นโปรตีนกับผักเป็นหลัก
The following user(s) said Thank You: Richbaifern
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.140 seconds