แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ทานมาเดือนครึ่งแล้ว น้ำหนักลดไปนิดเดียวเอง

More
11 years 3 weeks ago - 11 years 3 weeks ago #2198 by zeazil
น.น. ลดลงไปช่วงสัปดาห์แรก2 ก.ก. และต่อมาอีก 1 ก.ก. แต่ลงแบบนานมากกก เรื่อยๆๆ ปัจจุบันนี้ลดไปแค่ราวๆเกือบ 4 ก.ก. เอง ช่วงหลังลงยากมากค่ะ แต่ก็ไม่ขึ้น ทั้งๆที่ แทบไม่แตะน้ำตาลและแป้งเลย หรือจะเป็นเพราะไม่ค่อยได้ออกกำลังกายก็ไม่รู้ อยากลงอีกสัก 5 ก.ก. ส่วนตัวแล้วถือว่าน.น. เยอะนะคะ แต่เป็นคนโครงร่างใหญ่เลยดูไม่เผละ ทำยังไงถึงจะทำให้ น.น. ลดลงได้มากกว่านี้อีกหน่อยคะ ขอบคุณมากค่ะ

โอ๊ะ เพิ่งเห็นว่าลงในหัวข้อผิดประเภท ขอโทษด้วยค่ะ
Last edit: 11 years 3 weeks ago by zeazil.
More
11 years 2 weeks ago #2199 by Lowcarber
ไม่แน่ใจว่าดัชนีมวลกายเท่าไร แต่ก็แนะนำว่าให้พร่องแป้งไปเเรื่อยๆ ครับ ออกกำลังกายก็ต้องมีบ้าง แต่ก็ไม่ถึงกับต้องไปฟิดเนสทุกวัน ทานน้ำเยอะๆ อย่าลืมทานโปรตีนด้วย
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.068 seconds