แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

รายงานผลครับ..ลดลง11ก.ก.

More
11 years 4 months ago - 11 years 4 months ago #2039 by Tuss
มารายงานผลครับ..เดือน มกราคม-มีนาคม น้ำหนักลดจาก 84 ก.ก. ลดเหลือ 73 ก.ก. (11 ก.ก.)
Last edit: 11 years 4 months ago by Tuss.
More
11 years 4 months ago #2040 by MaHaLast
เจ๋งมากเลยครับ เปลี่ยนไปเยอะเลย อยากทราบกิจวัตรประจำวันว่า กินอะไรบ้างวันๆหรืออาหารที่กินบ่อยๆเป็นประจำ ออกกำลังกายมั่งป่าวครับ
More
11 years 4 months ago - 11 years 4 months ago #2042 by Tuss
ปัจจุบันอายุ 36 ปี ครับ..ทำงานราชการ..ไม่มีเวลาออกกำลังกายเลยครับ!!
1) ทานอาหารให้ครบ 3 มื้อ ถ้าปล่อยให้หิวมากก็จะกินเข้าไปเยอะกว่าปกติ
2) เลือกทานอาหารที่ไม่มีแป้งและน้ำตาล..แรกๆก็ต้องปรับตัวเองหน่อยยังไม่คุ้นเคยที่จะทานอาหาร..แต่เดี๋ยวก็ชินเอง
3) ที่ชอบทานบ่อยๆ ก็ใน 7-11 ตระกูลไบท์ ตรงเคาท์เตอร์ครับ อีกทั้งได้แต้ม+สแตมป์ด้วยครับ
Last edit: 11 years 4 months ago by Tuss.
The following user(s) said Thank You: Panisara
More
11 years 4 months ago #2043 by MaHaLast
อ่อครับ จะลองนำไปใช้บ้างครับ
More
11 years 4 months ago - 11 years 4 months ago #2044 by Tuss
ขอแนะนำเพิ่มเติม..สำหรับผู้ที่เริ่มต้น ครับ
1) เลือกวันดีๆ ซัก 1 วันเป็นวันเริ่มต้น เช่น ผมเลือกวันแรกของงานกาชาด
2) ถ่ายภาพตัวเราไว้ เพื่อเวลาเปิดดูจะได้เป็นกำลังใจให้กับตัวเราเอง!!
++เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ++ :)
More
11 years 3 months ago #2087 by Panisara
ปกติก็ฝากท้องไว้กับ 7-11 เหมือนกันค่ะ ทานพวก โบโลน่า ค็อกเทล ของCP มื้อละถุงก็จะแย่แล้วค่ะ นี่ก็พยายามจะกินให้ได้ 2 ถุงต่อมื้อ แต่ไม่ไหวกินได้แค่มื้อละถุงครึ่งเองค่ะ ไม่ทราบว่ากินโปรตีนแค่นี้น้อยไปไหมวันนึงๆน่ะค่ะ
อยากผอมลงมั่งจังเลย สัก 10 โล นี่ทำมาครบ 14 วันแล้วน้ำหนักลงแค่โลเดียวเองค่ะ :pinch:
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.200 seconds