แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

มีข้อสงสัยค่ะ

More
11 years 5 months ago #2009 by saichon kaewyam
ทำการพร่องแป้งมาประมาณ 1 เดือน แล้วค่ะ น้ำหนักลดจาก 60 กก เหลือ 55 กก ค่ะ แต่มาช่วงนี้ ทำเหมือนเดิมลดการกินแป้งให้มากที่สุด
แต่ทำไม น้ำหนัก ขึ้นมา 1กก ได้...แล้วแนวโน้มเหมือนจะลงยากอ่ะค่ะ จะต้องทำอย่างไรดีค่ะ :whistle:
More
11 years 5 months ago #2012 by Lowcarber
เป็นเรื่องปกติที่พร่องแป้งแล้วลดน้ำหนักได้เร็วในช่วงแรก แล้วเริ่มช้าลง ไม่ลด หรือกลับเพิ่มเล็กน้อย ทั้งๆ ที่ยังพร่องแป้งอยู่ สาเหตุอาจมากจากการรับคาร์บมากเกินไปโดยไม่ตั้งใจ เข้มงวดน้อยลง หรืออาจจะเป็นการปรับตัวของร่างกายกับน้ำหนักที่ลดลง โดยเฉพาะเมื่อเข้าใกล้เป้าหมายน้ำหนักที่ต้องการ

แนะนำให้ลดปริมาณคาร์บลงอีก เหมือนตอนเริ่มพร่องแป้งใหม่ๆ อาจจะลองออกกำลังกายให้มากขึ้น และเดินหน้าต่อไปครับ
The following user(s) said Thank You: saichon kaewyam
More
11 years 5 months ago #2014 by saichon kaewyam
ขอบคุณมากสำหรับคำตอบ และคำแนะนำดีๆ นะค่ะ ที่น้ำหนักขึ้นอาจจะเป็นเพราะเคร่งครัดน้อยลง จริงๆด้วยค่ะ เดี่ยวจะลองเริ่มใหม่อีกที ไม่แน่ใจว่ารอบนี้จะลดได้เร็วในช่วงแรกเหมือนเดิมรึเปล่า ถ้าได้ผลอย่างไร จะมาเล่าให้ฟังอีกทีนะค่ะ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.166 seconds