แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

นน ลดไปนิดหน่อยแต่แขนขาเนื้อนิ่มไปมาก ถามเกี่ยวกับฟิตเนสที่ช่วยกระชับหุ่นค่ะ

• pang
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
11 years 8 months ago #1851 by pang
ทานมาได้ 8 วันแล้วค่ะ นน ลดไป 2.5 โล
ตัวนิ่มลงมาก ไม่ว่าแขน ขา หรือพุง
ปกติตัวแน่นมากๆเลย ดีใจแต่ก็หวั่นๆ
เพราะชอบให้มันเฟิร์มมากกว่า

เลยมีคำถามถามเกี่ยวกับเครื่องเล่น คาร์ดิโอ
หรือเวท ตามฟิตเนสน่ะค่ะ
คิดว่าตัวไหนช่วยกระชับได้มากที่สุด
มีสูตรการเล่นมั้ยคะ
ปกติเราเล่นครอสเทรนนิ่ง อาทิตย์ละ1- 2 ครั้งๆละครึ่งชม
แต่หลังๆหมอจีนแนะนำว่าให้ปั่นจักรยาน
ก็เลยเปลี่ยนเป็นปั่นจักรยาน ครั้งละ ครึ่งชมแทน
ที่ผ่านมาออกกำลังอย่างเดียวไม่ลดอาหารน้ำหนักขึ้นตลอดเลย
ก็เลยไม่อยากออกเยอะมาก เพราะยิ่งเหนื่อยยิ่งหิวยิ่งกินจุ

แต่พอเห็นตัวนิ่มๆอย่างนี้เราเลยกะว่าจะทำครอสเทรนนิ่ง ครึ่งชม
แล้วค่อยปั่นจักรยานอีกครึ่งชม +ไปมากวันเป็น3-4 วันค่ะ
ควรจะทำตัวไหนเพิ่มหรือเวทเพิ่มมั้ยคะ ปกติกระชับหุ่นกันด้วยวิธีไหนบ้าง
ทั้งต้นแขน ต้นขา น่อง พุง แนะนำหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.105 seconds