แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ถามเรื่องน้ำสลัดคะ

More
13 years 2 months ago #1479 by cushily
รบกวนถามถึงน้ำสลัดผักสามารถทานแบบน้ำสลัดครีมได้ไหมคะ
ขอบคุณมากคะ
More
13 years 2 months ago #1480 by Lowcarber
ครีมโอเคเลยครับถ้าไม่ปนน้ำตาล
More
13 years 2 months ago #1481 by cushily
คื ออยากทราบว่า เต้าหู้ทอด
น้ำเต้าหู้ไม่ใส่น้ำตาล
สามารถกินได้ใช่ไหมคะ
คือช่วงนี้มาอยู่ที่บ้านญาติที่ซัวเถาและที่นี้เขาจะเน้นกินแป้งกินก๋วยเตี๋ยวมากกว่าแต่ไม่อยากเป็นภาระเขามากตอนเช้าไปตลาดก็ซื้อน้ำเต้าหู้กับเต้าหู้ทอดมากิน แล้วก็ซื้อผักมาผัดกิน ไม่ทราบว่ารายการอาหารที่กินในเวลานี้มีอะไรที่ควรปรับปรุงไหมคะ

ขอบคุณมากคะ
More
13 years 2 months ago #1482 by cushily
อยากทราบว่าพวกถั่วลิสง และถั่วสีเขียวกินได้ไหมคะเพราะกินเนื้อสัตว์เยอะๆแล้วท้องผูกคะเพราะมีปัญหาเรื่องลำไส้ เลยอยากทราบว่าทานเป็นพวกผักกับถั่วและเต้าหู้แบบนี้ถือว่าเป็นการพร่องแป้งไหมคะ
More
13 years 2 months ago - 13 years 2 months ago #1483 by Lowcarber
เต้าหู้ น้ำเต้าหู้ไม่ใส่น้ำตาล พวกถั่วต่างๆ โอเคเลยครับ เพราะเป็นโปรตีน แต่โปรตีนจากพืชอย่างเดียวคงไม่พอ และคุณภาพสู้โปรตีนจากเนื้อสัตว์ไม่ได้ ส่วนผักทานด้วยถูกต้องแล้วครับ รวมถึงผลไม้ที่รสไม่หวานจัดด้วย ซึ่งจะช่วยเรื่องท้องผุกได้
Last edit: 13 years 2 months ago by Lowcarber.
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 1.101 seconds