แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ทโล์คาร์บ แล้วน้ำหนักขึ้นๆลง

• sa
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
12 years 1 day ago #1678 by sa
ทำโลว์คาร์บ มา 2 เดือนแล้ว จาก 59 มาเป็น 58 แต่ ลดลงมากสุด 55 แต่เรากินเคร่งครัดทุกอย่าง ไม่ออกกำลังกายแต่เป็นคนท้องผูกมากๆๆๆๆๆ บางครั้งไม่ถ่าย 3 วัน น้ำหนักตอนแรกๆๆก็ลด พอไม่ถ่ายก็กลับขึ้นเหมือนเดิม เป็นแบบนี้มาตลอด 2 เดือนคะ ซึ่งเราก็พยายามกินแต่ผักสีเขียว แต่ในปริมาณที่ไม่เยอะ
>> โดยปรกติเราจะทานโปรตีนมากกว่าไขมันในทุกมื้อ เลยไม่แน่ใจว่ามันมีผลทำให้น้ำหนักไม่ลง รวมถึงการไม่ถ่ายด้วยใช่ไหมคะ แต่สัดส่วนมีลงบ้างคะ
???? มีท่านไหนให้คำแนะนำได้บ้างคะ ???
  • ussanisa
  • Visitor
  • Visitor
11 years 8 months ago #1861 by ussanisa
ดิฉันท้องผูกบ่อยมากเหมือนกันบางทีเป็นอาทิตเลยก้อมี แต่วิธีแก้ของดิฉันคือทานส้มตำค่ะ รับรองท้องไม่ผูกและน้ำหนักก็ลดลงอีกด้วย อิอิ
  • หนึ่ง
  • Visitor
  • Visitor
11 years 7 months ago #1868 by หนึ่ง
ussanisa wrote:

ท้องผูกเหมือนกันเลยค่ะ น้ำหนักลงไปอยู่ที่ 55 เท่ากันเลยค่ะ แต่ตอนนี้ใช้วิธีทานน้ำมันมะพร้าวค่ะ ถ่ายทุกวันเลย ถ่ายประมาณว่าดีท็อกเลยค่ะ 2-3 รอบ ต่อวันค่ะ ไปดูประโยชน์ของการทานน้ำมันมะพร้าวไปเลยค่ะช่วยลดความอ้วนด้วยค่ะ

Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.121 seconds