แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

แอปเปิ้ลไซเดอร์

• beamzza
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
15 years 1 month ago #1277 by beamzza
แอปเปิ้ลไซเดอร์ทานคู่กับน้ำตาล(สารให้ความหวาน)ได้ไหมคะ แล้ว อยากจะทราบว่า แอปเปิ้ลไซเดอร์มีคาร์โบไฮเดตรประมานเท่ารัยคะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ:blush: :blush: :) :)
More
15 years 1 month ago - 15 years 1 month ago #1278 by Lowcarber
แอปเปิ้ลไซเดอร์คือน้ำแอปเปิ้ลที่ไม่ผ่านการกรอง ทำให้ยังมีสารแขวนลอยคือกากของแอปเปิ้ลปนอยู่ ผมไม่มีข้อมูลปริมาณคาร์บในแอปเปิ้ลไซเดอร์ แต่เชื่อว่าน่าจะสูงกว่าน้ำแอปเปิ้ลที่ผ่านการกรองแล้วเล็กน้อย โดยเป็นการเปรียบเทียกรณีไม่เติมน้ำตาลเช่นเดียวกัน

ผมว่าทานได้นะครับ เพราะส่วนใหญ่กว่า 95% เป็นน้ำ มีเส้นใยเล็กน้อย เติมสารให้ความหวานที่ไม่ใช่น้ำตาล โอเคเลยครับ
Last edit: 15 years 1 month ago by Lowcarber.
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.112 seconds