แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

น้องใหม่คะ อยากทราบว่าปฏิบัติถูกต้องไหม ?

More
More
17 years 3 months ago #708 by Lowcarber
แนวทางพร่องแป้งไม่ได้หมายความว่าไม่ทานแป้ง (คาร์โบไฮเดรท) เลย ซึ่งเป็นไปไม่ได้ ทานระว่าง 20-100 กรัมต่อวันก็จัดได้ว่าพร่องแป้งแล้วละครับ

การเลือกรับประทานอาหารก็ค่อยๆ เรียนรู้จากประสบการณ์ไปเรื่อยๆ อย่าไปกังวงว่าจะผิดสูตร เพราะเราไม่มีสูตรตายตัว ทานพวกโปรตีน ผัก ไข่ น้ำให้มากๆ ทดแทนส่วนที่เราเคยทานข้าว แป้ง น้ำตาล น้ำหวาน ของหวาน ก็น่าจะได้ผลในการลดน้ำหนักและสุขภาพที่ดีขึ้นด้วย

รายการอาหารที่ถามผมว่าก็น่าจะใช้ได้นะครับ แต่ก็มีอาหารอื่นๆ อีกมากมายให้เลือกทานได้นะครับ ไม่ต้องจำกัดอยู่ที่อาหารไม่กี่อย่างก็ได้นะครับ

ได้ผลอย่างไร อย่าลืมเข้ามาโพสต์แลกเปลี่ยนกับเพื่อนๆ ด้วยนะครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.111 seconds