แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

หุ่นดีกันหมดแล้วเหรอจ๊ะ

• apple
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 5 months ago #570 by apple
ช่วงนี้สมาคมLowcarbของเราเงียบๆไปมั๊ยคะ รึว่าหุ่นดีผอมเพรียวกันหมดทุกคนแล้วเลยไม่มีใครเข้ามาโพสต์ เอาเป็นว่าฝากคำถามไว้ละกัน เกี่ยวกับฟักทองที่ว่ามีคาร์บน้อยเนี่ย เราเอามาประยุกต์ทำอะไรทานได้บ้างคะ
  • ของขวัญ
  • Visitor
  • Visitor
17 years 5 months ago #572 by ของขวัญ
เจอเว็บนี้มานานแล้ว แต่ยังไม่ได้ฤกษ์ปฏิบัติ เพิ่งมาเริ่มได้ 3 วัน
ก็คิดเหมือนกันว่า ยังจะมีคนร่วมอุดมการณ์เดียวกันอยู่ไหมหนอ
ดูเว็บบอร์ดเงียบๆไป
อยากให้คนที่คิดเหมือนๆกัน มาคุยกันเยอะๆหน่อย
จะได้มีกะลังใจมากๆน่ะ

ส่วนเมนูฟักทอง คิดได้อันดับแรกก็
ผัดฟักทองใส่ไข่ ใส่หมู (คิดง่ายไปไหม)
หรือฟักทองแกงบวด (ใช้น้ำตาลดี-เอด)
หรือฟักทองนึ่ง (โรยเกลือนิดนึงก็กินเล่นๆได้แล้ว)
หรือแกงเลียงกุ้งสด ใส่ผักต่างๆ (รวมถึงฟักทองด้วย)
หรือนำไปใส่ในสลัดผัก ก็อร่อยดีนะ
คิดได้แค่นี้แหละจ้ะ

ส่วนข้อที่เราสงสัยคือ วาซาบิ นี่กินได้ไหมเอ่ย ...
  • apple
  • Visitor
  • Visitor
17 years 5 months ago #573 by apple
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ คุณของขวัญ ดีใจจังเจอคอเดียวกันละ อย่าเพิ่งหมดกำลังใจนะคะ สู้..สู้ เพราะตัวเปิ้ลเองก็ทำมาหลายวิธีแล้วเหมือนกัน พอมาเจอเวบนี้ชีวิตก็เริ่มดีขึ้นค่ะ ( เอ๊ะ..เวอร์รึเปล่า ) เริ่มมาดูแลตัวเองมากขึ้นทั้งรูปร่างแล้วก็ผิวพรรณ ตอนนี้ก็มั่นใจค่ะว่าดูดีกว่าแต่ก่อนมากกกกกกก วัดจากคำชมของคนรอบข้างค่ะ ไม่ได้หลงตัวเองนะ อ้อ..ลืมบอกว่าเปิ้ลเริ่มเป็นสมาชิกชมรมLowcarbมาได้เดือนนี้เดือนที่สี่แล้วค่ะ แต่ปกติเป็นคนอวบๆหน่อยค่ะ โครงสรางใหญ่ด้วยแหละ แต่ตอนนี้ก็สบายใจกับการทานมากขึ้นเพราะทานได้ทุกมื้อ ไม่ต้องมานั่งอดๆอยากๆ อิอิ เป็นกำลังใจให้นะคะ :laugh:
More
17 years 5 months ago #574 by Kady
ชอบฟักทองแกงบวดค่ะ :P
  • ของขวัญ
  • Visitor
  • Visitor
17 years 5 months ago #575 by ของขวัญ
คุณ apple + kady ลดไปได้กี่กิโลแล้วคะ และใช้เวลาเท่าไหร่
เมื่อก่อนก็เป็นแค่คนอวบๆ แต่ตอนนี้ ....อวบขั้นสุดท้าย
เจอเพื่อนเก่าๆ ก็โดนแซวตลอด
ช่วงนี้ก็รู้สึก มีความสุขกับการกินมากขึ้นค่ะ

เมื่อวานเดินผ่านร้านขายขนม เห็นเขาขายฟักทองทอดกรอบ (หั่นชิ้นบางๆ)
ก็น่านำมาลองทำ เก็บไว้เป็นของขบเคี้ยวนะคะ

วันไหน คุณ apple + kady ทานเมนูอะไรแปลกๆ ใหม่ๆ ก็บอกกันมั่งนะคะ
  • Kady
  • Visitor
  • Visitor
17 years 5 months ago #576 by Kady
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.137 seconds