แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ใครมีอาการแบบนี้บ้างช่วยตอบหน่อยค่ะ

• 123hit
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 5 months ago #626 by 123hit
สวัสดีค่ะ ปอ 123hit จากเว็บ siamfitness ที่เคยทำเรื่องแปลของแอ๊ตกินส์นะคะ พอดีอ่านข้อมูลของคุณ แล้วอยากจะเข้ามาช่วยแก้ข้อสงสัยน่ะค่ะ อาการที่ว่าคืออาการที่เรียกว่าเข้าสู่สภาวะคีโตซิส คือร่างกายดึงเอาน้ำตาลหรือคาร์บฯที่อยู่ในรูปไขมันที่สะสมในร่างกายมาเผาผลาญ อาการที่เห็นได้ชัดคือ ปวดหัว ปากแห้ง หิวน้ำบ่อย ซึ่งอาการนี้จะเป็นช่วงที่ทำได 2-3วันแรก แต่หลังจากนั้นก็จะดีขึ้นค่ะ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.108 seconds