แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ผู้ใดใจดี อยากขอข้อมูลการลดนน.ค่ะ

More
11 years 7 months ago #1839 by aoomi
ต้องการลดนน.จริงจังค่ะ แต่ไม่สามารถบังคับให้ตัวเองทานน้อยได้ และไม่ได้ออกกำลังกาย อาศัยทางลัดโดยการกินยาลดมาตลอด แต่ไม่ได้ผล ซ้ำร้ายนน.ยังขึ้นมาร่วม 10 กว่ากิโล ตอนนี้หนัก ร้อยกว่า กลัวการชั่งนน.ไปเลย รับสภาพตัวเองไม่ได้จริงๆค่ะ เพราะไม่เคยหนักเยอะขนาดนี้มาก่อน นน.เคยเยอะตอนจบมัธยมใหม่ๆก็ 90 ปลายๆ พอเรียนมหาลัยก็ลดอยู่ที่ 80 กว่ามาตลอดจนทำงาน แต่ตอนนี้ 10 กิโลกลับขึ้นมาภายในระยะเวลา 3 เดือน เครียดมากค่ะ เสื้อผ้าเก่าใส่ไม่ได้เลย ต้องใส่แต่ผ้ายืด และหาเสื้อคลุมมาปิดบังพุงตลอด สุขภาพก็แย่ลง ปวดเข่า ปวดหลัง หน้าแก่ ข้อเสียเยอะเลยค่ะ ขอความช่วยเหลือหน่อยนะคะ ว่าควรจะทำไงดี ควรจะกินอย่างไรให้สามารถลดนน.ได้ :S
  • ผ่านมา
  • Visitor
  • Visitor
11 years 7 months ago #1842 by ผ่านมา
ถ้าไม่อยากออกกำลังกาย ลองใช้วิธีพร่องแป้งดูก็ได้ค่ะ โดยการงดอาหารทุกๆ อย่างที่ทำมาจากแป้งและน้ำตาลค่ะ ผลไม้หวานๆก็ด้วยนะ มันจะทำให้กลไกในร่างกายไม่ค่อยหิวและอิ่มไวขึ้น แต่คุณต้องอดทนนะต้องเข้มงวดมากๆ ใน 14 วัน หลังจากนั้นถึงจะค่อยๆเพิ่มคาร์บทีละนิดได้จ้า สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้

ปล. เราก็กำลังทำอยู่ จะครบเดือนแล้ว / 14 วันแรกลงไป 7กิโล
  • aoomi
  • Visitor
  • Visitor
11 years 7 months ago #1853 by aoomi
ขอบคุณมากนะค่า...สำหรับคำแนะนำดีๆ ช่วง 14 วันแรกนี้งดแป้งและน้ำตาลอย่างเด็ดขาดเลยเหรอคะ หรือว่านิดๆหน่อยๆได้ ยังไงก็จะพยายามค่า....^^
  • พลอย
  • Visitor
  • Visitor
11 years 7 months ago #1863 by พลอย
กำลังจะเข้าคอร์สเหมือนกันค่ะ อ้วนมากหนัก93 แนะค่ะ :(
  • May
  • Visitor
  • Visitor
11 years 7 months ago #1866 by May
เคยลดได้5ก.ก. แต่พอไม่เข้มงวดก็กลับมาเท่าเดิม ยืนยันว่าได้้ผลจริงค่ะ
  • หนึ่ง
  • Visitor
  • Visitor
11 years 7 months ago #1869 by หนึ่ง
May wrote:

เคยหนัก 81 ค่ะ แต่ตอนนี้ลดเหลือ 55 แล้ว ดีใจมากเลย โลคาร์บช่วยได้ค่ะ งดแป้งและน้ำตาล ผลไม้ นม แต่กินน้ำเต้าหู้แทนนมค่ะ งดขนมจุ๊บจิ๊บ น้ำหวาน น้ำอัดลด กินน้ำเปล่าค่ะ ตอนอ้วน 81 มีคนเคยดูถูกไว้ค่ะ เค้าหาว่าเป็นคนใช้ในบ้านค่ะ ไม่เจ็บใจค่ะ แต่ใส่ใจในคำพูดค่ะ ปัจจุบันนี้ถ้าเจอหน้าคนพูดอีกที จะเอากระเช้าของขวัญไปขอบคุณมันสักหน่อย ถ้าไม่มีคำพูดดูถูกต่าง ๆ นา ๆ ที่มันพูดจะไม่ผอมเลยค่ะ

Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.171 seconds